Sony ya tashi da sanyin safiyar yau don yin wata muhimmiyar sanarwa a MWC, kuma shine ya yanke shawarar ƙaddamar da nasa Xperia Tablet Z a matakin kasa da kasa. An riga an gabatar da ƙungiyar a Japan a tsakiyar watan Janairu, amma muna tsammanin cewa shaharar phablet na kewayon iri ɗaya ya tura su don tallata wannan ƙaƙƙarfan haɓakar inci 10,1. Muna ba ku cikakkun bayanai game da sanarwar kwanan nan.
Kawai ranar da da Xperia Z a Spain da sauran ƙasashe a duk faɗin duniya, Sony Har ila yau, ya ba da sanarwar kaddamar da nasa na kasa da kasa a hukumance Xperia Tablet Z da wani sabon abu Game da tawagar, an gabatar da shi a Japan. Wannan ita ce na'urar da ke cikin kewayon ta mafi kyau a duniya kawai 6,9mm kauri. Wannan dalla-dalla na ƙirar yana haɗuwa da takaddun shaida na IP55 / IP57, waɗanda ke tabbatar da juriya ga ƙura da ruwa, wanda ya riga ya shahara a cikin dangin Z. Sony.
Kamar dai hakan bai isa ba, ƙungiyar za ta zo da allo da ɗan kyau fiye da abin da aka sanar a Japan, ƙudurinsa zai zama 1920 × 1200 maimakon pixels na farko na 1920 × 1080. Wannan kwamfutar hannu za ta hau processor snapdragon s4 pro quad-core tare da mitar 1,5 GHz, zai sami 2 GB na RAM da samfura masu ƙarfin 16, 32 da 64 GB don adana abin da muke so. 8,1 MPx (baya) da kyamarori 2,2 MPx (gaba) da baturin mAh 6.000 sun kammala fakitin. Hakanan yana da Android 4.1 Jelly Bean a matsayin tsarin aiki amma tabbas da 4.2 version za a shirya nan ba da jimawa ba.
Farashin na'urar kuma zai zama mafi m fiye da na farko leaks nuna, yana tsaye a ma'auni na 10-inch da manyan allunan ƙarewa, 499 Tarayyar Turai zai kashe sigar 16GB kuma 599 Tarayyar Turai da 32GB. A zahiri, an ba da waɗannan farashin a dala, amma mun yi fassarar da aka saba yi, don haka, idan muka sami wani abin mamaki, tabbas zai zama tabbatacce. Game da samuwa, Sony ya sanar da cewa za a fara sayar da kayan aikin Daga Mayu, a cikin kwata na biyu na shekara. A halin yanzu ba za mu iya zama daidai ba, amma za mu sanar da ku.
Source: Engadget.